Home | Travel News | Promotion | Book Flight | Book Hotel

รบกวนถามด่วน ๆ ค่ะ เกี่บวกับวีซ่า usa... November 27, 2014, 2:59pm
Welcome, Guest. Please login or register.
Forum Login
Login Name: Create a new account
Password:     Forgot password

TourLok.com - Traveller Online Community    Tourlok.com : ท่องโลก ชีวิตการเดินทาง    ถาม - ตอบ เกี่ยวกับการเดินทาง ท่องเทียวและทุกข้อสงสัย  ›  รบกวนถามด่วน ๆ ค่ะ เกี่บวกับวีซ่า usa... Moderators: Admin, นักท่องเที่ยวกิตติมศักดิ์, Co Admin
Users Browsing Forum
No Members and 4 Guests

รบกวนถามด่วน ๆ ค่ะ เกี่บวกับวีซ่า usa...  This thread currently has 2,819 views. Print Print Thread
1 Pages 1 Recommend Thread
lov_u
March 25, 2008, 4:50pm Report to Moderator Report to Moderator
นักท่องเที่ยวมือใหม่
Time Online
2 hours 8 minutes
สวัสดีค่ะ
คือว่ายากทราบเรื่องการขอวีซ่าไปท่องเที่ยวอเมริกาค่ะ  
1. ตอนนี้ทำงานแล้วแต่เป็น freelance อ่ะค่ะ แต่พอจะขอใบรับรองการทำงานได้ อย่างนี้พอจะได้มั้ยคะ
2. สเตทเม้นท์ไม่สวยเลยเพราะจะได้ค่าจ้างต่องาน เป็นเงินสด  อ่ะค่ะ  แล้วเงินในแบงค์ก็น้อยนิดเสียด้วย จะเป็นไรมั้ยคะ  แต่ถ้าสามารถหาเงินมาใส่ไว้ในบัญชีเดี๋ยวนั้นแล้วนำไปยื่นจะได้รึเปล่า  หรือนำของคุณพ่อไปยื่นให้เค้าดูบอกว่าสามารถนำเงินจากคนนี้มาใช้ได้  พอจะไหวมั้ย
3. พอดีได้รางวัลไปท่องเที่ยวอเมริกาน่ะค่ะ  ไปกับทัวร์เค้าจะจัดการได้รึเปล่าถ้าปัญหาเรื่องเอกสารเราเป็นอย่างที่ว่ามา
รบกวนด้วยนะคะ  ขอบคุณมากค่ะ
Logged Offline
Private Message Private message
Imk
June 3, 2008, 5:01pm Report to Moderator Report to Moderator
Guest User
อยากจะทราบขั้นตอนการขอVissa USA ( แต่งงาน) ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ
E-mail E-mail Reply: 1 - 6
wilaiwan seeta
June 29, 2008, 12:25pm Report to Moderator Report to Moderator
Time Online
18 minutes
อยากจะรบกวนถามเรื่องการขอวีซ่าไป usaค่ะ ตอนนี้ถือหนังสือเดินทางของ switzerland แต่ได้กลับเข้ามาพักนักในประเทศไทยแล้ว(เป็นคนไทย) แล้วหนังสือเดินทาง swiss นี่ทำเมื่อปี 2005 อยากจะทราบว่าการที่จะเดินทางไปอเมริกาจำเป็นจะต้องขอวีซ่ารึเปล่า และถ้าไม่ต้องขอจะอยู่ได้กี่วัน[color=black][/color]
Private Message Private message Reply: 2 - 6
jenjen
July 19, 2008, 12:14am Report to Moderator Report to Moderator
Time Online
110 days 22 hours 7 minutes
โอ.... ป่านนี้แล้วยังไม่เห็นมีใครตอบมาเลย  แล้วอย่างนี้ ได้ไปหรือป่าวก็ไม่รู้
เราเองก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่สนใจอยากดูคำตอบ ไม่ยักกะมี เฮ้อ      
Private Message Private message Reply: 3 - 6
orchida
July 22, 2008, 1:40pm Report to Moderator Report to Moderator
Guest User
เพิ่งเข้ามาในบอร์ดนี้ค่ะ  วีซ่าอเมริกา เดี๋ยวนี้ต้องยื่นคำขอเองทางอินเตอร์เน็ตค่ะ  ลองเข้าไปอ่านขั้นตอน
http://thai.bangkok.usembassy.gov/
คลิกที่วีซ่าค่ะ  ต้องลงทะเบียนลงเวลานัดหมาย  หรือลองเข้า google และพิมพ์ วีซาอเมริกา ก็มีข้อมูลให้อ่านเยอะเลยค่ะ
E-mail E-mail Reply: 4 - 6
wansa
August 24, 2008, 1:57pm Report to Moderator Report to Moderator
Time Online
7 hours 10 minutes
วีซ่าusa
Private Message Private message Reply: 5 - 6
wansa
August 24, 2008, 2:07pm Report to Moderator Report to Moderator
Time Online
7 hours 10 minutes
วีซ่าusaตอนนี้ขอไม่น่ายากมีเงินในบัญชีนิดหน่อยประวัตไม่เสียเรามีความจริงใจที่จะไปเที่ยวจริงๆก็okดิฉันกับสามีไปขอมาไม่ยากเลยแทบจะไม่ถามอะไรเลยได้มา10ปีขอมา3หนได้ทั้ง3หนเลยตอนแรกได้1ปีหนสุดท้ายได้10ปีขอให้ทุกคนที่อยากจะไปโชคดีนะคะ
Private Message Private message Reply: 6 - 6
1 Pages 1 Recommend Thread
Print Print Thread

Thread Rating
There is currently no rating for this thread

Advertisement with us