Home | Travel News | Promotion | Book Flight | Book Hotel

ครั้งแรก กับการ ขึ้นเครื่องบินไปต่างประเทศ ครับ July 30, 2014, 7:55am
Welcome, Guest. Please login or register.
Forum Login
Login Name: Create a new account
Password:     Forgot password

TourLok.com - Traveller Online Community    Tourlok.com : ท่องโลก ชีวิตการเดินทาง    ถาม - ตอบ เกี่ยวกับการเดินทาง ท่องเทียวและทุกข้อสงสัย  ›  ครั้งแรก กับการ ขึ้นเครื่องบินไปต่างประเทศ ครับ Moderators: Admin, นักท่องเที่ยวกิตติมศักดิ์, Co Admin
Users Browsing Forum
Baidu Spider, Googlebot and 1 Guests

ครั้งแรก กับการ ขึ้นเครื่องบินไปต่างประเทศ ครับ  This thread currently has 36,199 views. Print Print Thread
1 Pages 1 Recommend Thread
อุดม
January 8, 2006, 3:04pm Report to Moderator Report to Moderator
Guest User
อยากรบกวนเล่าประสบการณ์ เกี่ยวกับการนั่งเครื่องบินครั้งแรกให้ฟังด้วยครับ เพราะว่า เร็วๆนี้ผมต้องไปต่างประเทศ (เป็นครั้งแรก) อยากได้คำแนะนำว่าต้องทำอย่างไรบ้างครับ
E-mail E-mail
TourLok
January 10, 2006, 2:22pm Report to Moderator Report to Moderator

Travel the World in One Click!
Admin
Time Online
7 days 7 hours 20 minutes
จำได้ว่า ตื่นเต้นๆๆๆ ขึ้นเครื่องไปเมืองนอกครั้งแรก ตอนนั้นมีคุณครูพาไป เลยตามๆ กันไปครับ ขั้นตอนบนเครื่องไม่มีอะไรหรอกครับ คุณก็นั่งเก็บของในที่เก็บของ นั่งรัดเข็มขัดนิรภัยเวลานั่งที่ก็พอแล้ว ที่เหลือก็ enjoy กับการบริการแหละครับ เขาให้อะไรกิน ก็เอาหมดเลยครับ อิอิ ผมจำไม่ได้แล้วว่านั่งครั้งแรกกินอะไร เพราะอะไรมาก็กินหมด อิอิ

มันจะงง ก็ตอนที่ไปถึงปลายทาง และงงบ้างตอนต้นทางครับ ขั้นตอนหลักๆ ก็คือคุณจะต้องผ่านพิธีการทางศุลกากร เรียกง่ายๆ ก็คือ log-in กะ log-off จากประเทศ ฉะนั้นก่อนลงจากเครื่อง
1. คุณจะต้องได้รับใบผ่านเข้าเมือง Arrival Card หรืออาจจะเรียกว่า Immigration Card ก็ได้ จากพนักงานบนเครื่อง (หรือบางทีได้จากสายการบินตั้งแต่ check-in) จากนั้นก็กรอกรายละเอียดในใบให้ครบ บางประเทศจะมี Custom Form ด้วย ก็ลองถามพนักงานต้อนรับดูครับ
2. เมื่อไปถึงปลายทาง ลงจากเครื่องก็ไปตามทางที่เขียนว่า Arrival หรือ Baggage Claim หรือก็มองหาป้าย Immigration ซึ่งต้องผ่านจุดนี้ก่อนก่อนรับกระเป๋า ก็ยื่นเอกสารใบเข้าเมืองพร้อม passport ของคุณให้เจ้าหน้าที่ตรวจคนเข้าเมือง
3. เมื่อได้รับการ stamp เข้าเมืองแล้ว (เรื่องวีซ่า ก้เรื่องนึงนะครับ) ก็ผ่านไปรับกระเป๋าตามสายพาน ดูจากจอ Monitor ว่าไฟล์เรารับกระเป๋าที่สายพานหมายเลขอะไร แล้วก็ไปยังหมายเลขนั้น รอรับกระเป๋า
4. ทีนี้ก็ต้องผ่านช่อง Custom หรือศุลกากร ตรงนี้บางประเทศจะเข้มงวดเรื่องการนำสินค้าหรือของเข้าประเทศ คุณควรศึกษาไปก่อนว่า ประเทศนี้ห้ามนำอะไรเข้าบ้าง หากคุณมีจะต้องสำแดง (Declare) ให้กับเจ้าหน้าที่ ส่วนใหญ่จะมีให้อ่านในใบ Custom ที่แจกบนเครื่อง
5. ผ่านจุดนี้ไปก็จบครับ เที่ยวให้สนุกไปเลย

ส่วนเรื่องของขึ้นตอนการออกนอกประเทศไทย อ่านได้ใน Tip ของเว็บ Tourlok.com นี่แหละครับ ลองตาม link ไปอ่านนะครับ http://www.tourlok.com/Traveltip/checkin.html

ขอให้เดินทางปลอดภัยและสนุกกับการเดินทางนะครับ ไม่มีอะไรยากหรอกครับ เป็นกำลังใจให้ ตื่นเต้นแทน อิอิ ยังไงกลับมาเล่าให้กันฟังบ้างนะคร้าบ ขอบคุณครับ
Logged Offline
Site Site Private Message Private message Reply: 1 - 14
jk..lsky
January 10, 2006, 2:26pm Report to Moderator Report to Moderator

นักท่องเที่ยวกิตติมศักดิ์
Time Online
7 hours 19 minutes
อิอิ กรณี นั่งโลวคอสต์ นี่ เขาเสนออะไรให้ แปลว่าเขาขายนะครับ เดี๋ยวเผลอลืมตัว

แอร์ : รับชา กาแฟไหมคะ
ผดส. : ขอกาแฟร้อนครับ
แอร์ : นี่ค่ะ 30 บาท ค่ะ
ผดส. : ??????
Private Message Private message Reply: 2 - 14
wind
January 11, 2006, 3:48pm Report to Moderator Report to Moderator
นักท่องเที่ยวมือใหม่
Time Online
4 hours 51 minutes
เริ่มต้นที่ดอนเมืองนะครับ

1.ตรวจสอบล่วงหน้าก่อนว่าสายการบินที่เรานั่ง ให้ check in ก่อนได้กี่นาที และปิดเคาเตอร์เช็คอินกี่นาที
และที่ terminal ไหน เข้าใจว่า บินไปต่างประเทศ เป็น terminal 1 ทั้งหมดมั้งครับ(ไม่แน่ใจ)
ให้ไปให้ถึงก่อนเวลาเช็คอินนานๆหน่อยนะครับ โดยเฉพาะเที่ยวบินเช้า คนเยอะมากๆ
ถ้าเช็คอินเสร็จไว จะได้มีเวลาเดินชม สินค้า duty free นานๆหน่อย
ถ้าเช็คอินเสร็จช้า อาจต้องมีการวิ่งกระหืดกระหอบขึ้นเครื่อง
ถ้าไปlate ไม่ทันเช็คอิน...ตกเครื่อง ตั๋วคืนไม่ได้ เสียตังค์ฟรี

2.ขณะ check in ที่เคาเอตร์ เตรียม passport ตั๋วเครื่องบิน visa(สำหรับบางประเทศที่ต้องใช้)
อาจเอาบัตรประชาชนแนบไปด้วยนะครับ
อย่าลืมขอใบ ตม.(immigration card ของไทย) จากเจ้าหน้าที่เช็คอินด้วยเลย
จะเป็นคนละอันกับที่แจกบนเครื่องที่ reply  1 พูดถึงนะครับ เพราะที่แจกบนเครื่องคือที่ต้องยื่นที่ต่างประเทศปลายทาง

แต่ใบ ตม.ของไทยนี่ต้องยื่นที่ด่านตรวจหนังสือเดินทางที่ดอนเมืองนี่แหละครับ
ฉบับปัจจุบันเป็นแผ่นขาวๆยาวๆ ตัวหนังสือสีน้ำเงิน
เขาจะเขียนว่า Thai Immigration Bureau
ได้มาปุ๊บ รีบกรอกเลยนะครับ ใครมีรูปแผ่นนี้ช่วยโพสต์หน่อยนะครับ

เดี๋ยวมาต่อครับ
Private Message Private message Reply: 3 - 14
wind
January 11, 2006, 3:57pm Report to Moderator Report to Moderator
Time Online
3.ตอนเช็คอินเนี่ย ต้องมีการฝากกระเป๋าใช่ไหมครับ
ที่หนักๆต้องฝากใต้ท้องเครื่องไป ภาษาแอร์โฮสเตส เธอเรียกว่า "โหลด"
ถ้าเธอถามว่ามีกระเป๋าโหลดไหม ก็ไม่ต้องงงครับ หมายถึงกระเป๋าใบใหญ่ๆนั่นแหละ
ลืมบอกไป  ก่อนที่จะเอากระเป๋าฝากโหลดตอนเช็คอินได้
ต้องมีแถบสติกเกอร์แปะมาจากด่านเอ็กซเรย์ก่อนครับ
ด่านเอ็กซเรย์ก็คือ ตู้ดำๆที่อยู่ตรงทางเข้าก่อนถึงเคาเตอร์นั่นแหละครับ
คือเคาเตอร์เช็คอินทั้งหมดจะอยู่ในแอเรียเดียวกันและจะมีรั้วราวเหล็กกั้นเป็นแอเรียไว้ นึกออกไหมครับ
แล้วจะมีช่องผ่านรั้วเข้าไปในแอเรีย  ซึ่งเขาจะติดป้ายว่า passenger only อ่ะ ตรงช่องนั้นแหละ
จะมีกล่อง xray และมีเจ้าหน้าที่นั่งอยู่ ถ้าเราลากกระเป๋าใบใหญ่ผ่านไป
เจ้าหน้าที่ก็จะเรียกเองแหละครับ  แล้วก็ยกกระเป๋าขึ้นแท่นให้เลื่อนผ่านกล่องเอ็กเรย์เข้าไป

ส่วนกระเป๋าใยเล็กที่เราจะหิ้วไปด้วย ไม่ต้องเอ็กเรย์ตรงนี้
เพราะต้องผ่านเครื่องข้างในอีกที ในกระเป๋าใบเล็กนี่ ห้ามมีของมีคมทุกชนิด แม้กระทั่งกรรไกรตัดเล็บ
หรือที่เปิดจดหมายนะครับ
Private Message Private message Reply: 4 - 14
wind
January 11, 2006, 4:06pm Report to Moderator Report to Moderator
Time Online
4.เช็คอินเสร็จ จะได้แผ่นกระดาษที่เรียกว่า boarding pass  แต่ละสายการบินจะไม่เหมือนกัน
เจ้าหน้าที่เคาเตอร์จะวงๆใหเราดูด้วยว่า เราต้องขึ้นเครื่องที่ gate ไหน ได้ที่นั่งเท่าไหร่
ซึ่งจะระบุอยู่บน boarding pass (ยกเว้น lowcost airway บางสายที่ไม่ระบุที่นั่ง)
ให้ตรวจดูด้วยว่า boarding passนี่ ชื่อของเราถูกต้องตรงตาม passport ไหม
ถ้าไม่ถูกให้ท้วงทันทีนะครับ เพราะจากนี้จะไม่มีโอกาสแล้วจะตกเครื่องเอา

5.หลังจากได้boarding pass ได้ใบ ตม. ได้เอกสารคืนแล้ว
ถ้าไม่รู้ว่าออกไปไหนต่อให้ถามเจ้าหน้าที่นั่นแหละครับ เขาจะชี้ประตูให้
ออกประตูมา  ให้เตรียมเงิน 500 บาท ซื้อบัตรภาษีสนามบินครับ
ตู้ขายบัตรเนี่ยจะเป็นตู้กระจก อยู่หน้าประตู"ด่านตรวจหนังสือเดินทาง"
Private Message Private message Reply: 5 - 14
wind
January 11, 2006, 4:15pm Report to Moderator Report to Moderator
Time Online
6.เดินเข้าประตูตรวจหนังสือเดินทาง ยื่นใบภาษี 500 บาทกับ boarding pass ให้เจ้าหน้าที่ดู
เจ้าหน้าที่จะเจาะใบ 500 บาทของเราแล้วให้เราเข้าไปได้
เข้าไปปุ๊บก็ต่อแถวรอตรวจหนังสือเดินทาง ให้เข้าที่ช่อง"หนังสือเดินทางไทย"นะครับ
พอถึงคิวเราก็ส่ง passport ใบตม.ที่กรอกแล้ว และ boarding pass ให้เจ้าหน้าที่
กรุณาถอดแว่น ถอดหมวก หยุดโทรศัพท์ เลิกเคี้ยวหมากฝรั่ง และยิ้มหวานๆให้เจ้าหน้าที่หนึ่งทีครับ
แล้วทุกอย่างจะง่ายขึ้น
อ้อ...ให้เอาเอกสารทั้งหลายเสียบไว้ใน passport ตรงหน้าที่จะให้เค้าปั๊มตรานะครับ
ถ้าไม่เปิดให้รับรองว่าคุณพี่จะปั๊มหน้ามั่วให้เรา
ก็ครั้งแรกของผมน่ะ พี่เจ้าหน้าที่ปั๊มตราให้ที่หน้า สิบกว่า ทั้งๆที่เดินทางครั้งแรก โอ้ ...ไม่เรียบร้อยเอาซะเลย

เสร็จจากตรวจหนังสือเดินทางจะได้เอกสารทั้งหมดคืน
ยกเว้นใบตม.ที่จะถูกเก็บไปครึ่งหนึ่ง เหลือที่เราครึ่งหนึ่ง กรุณารักษายิ่งชีพจนกว่าจะกลับมาถึงเมืองไทยอีกครั้ง
ถ้าทำหาย อาจโดนกักตัวไว้นานกว่าจะได้เข้าไทยนะเออ..
และตอนนี้ใน passport เราจะมีตราประทับสามเหลี่ยมเพิ่มมาหนึ่งตราครับ
Private Message Private message Reply: 6 - 14
wind
January 11, 2006, 4:22pm Report to Moderator Report to Moderator
Time Online
เอ..ผมไม่แน่ใจว่าใบตม.จะเหลือครึ่งหนึ่งหรือว่าเหลือเต็มนะครับ
ถ้าเหลือเต็มก็จะถูกเก็บที่ gate นะครับ

ถึงตอนนี้ก็เดินช็อปปิ้งไปเรื่อยๆจนถึง gate ที่ระบุไว้ใน boarding pass นะครับ
ถ้าทำทั้งหมดนี้เสร็จก่อนเวลา ก็มีเวลาเดินเรื่อยๆเอื่อยๆ
แต่ถ้าเรามาช้าอยู่แล้ว แถมคนเยอะ อาจจะได้ยินประกาศน่ากลัวดังมาว่า
"ผู้โดยสารคนไทย คนสุดท้ายชื่อ.....เที่ยวบิน...ที่จะเดินทางไป....
กรุณาขึ้นเครื่องเดี๋ยวนี้ที่ประตูหมายเลข......ค่ะ"

โอ้...ประจานออกอากาศทั่วดอนเมืองเลย หวังว่าจะไม่เป็นเช่นนั้นนะครับ

พอไปถึงgate ถ้าประตูเปิดแล้วก็ไปต่อแถวเพื่อยื่นเอกสารทั้งหมดอีกทีครับ
แล้วก้เดินขึ้นเครื่อง enjoy ur flight ตามที่ADMIN เขียนไว้ที่ reply  1 นะครับ
Private Message Private message Reply: 7 - 14
akekai
August 9, 2007, 1:16am Report to Moderator Report to Moderator
นักท่องเที่ยวสมัครเล่น
Time Online
11 hours 41 minutes
สนุกดีออก ผมก็ดูเค้าทำไงกันแล้วทำตามจะได้ไม่หน้าแตก อิอิ
Private Message Private message Reply: 8 - 14
JA
August 9, 2007, 8:23pm Report to Moderator Report to Moderator
Guest User
clear
E-mail E-mail Reply: 9 - 14
TadsanA
August 9, 2007, 10:04pm Report to Moderator Report to Moderator
Time Online
1 hours 25 minutes
ยังไม่เคยเลยคะ
แต่กำลังจะเดินทางไป
เยี่ยมพี่สาวเร็วนี้
แล้วจะมาบอกความรู้สึกนะคะ
Private Message Private message Reply: 10 - 14
molzii
December 12, 2007, 2:04am Report to Moderator Report to Moderator
Time Online
10 hours 27 minutes
ชัวร์ค่ะ สู้ๆ
Private Message Private message Reply: 11 - 14
samea
June 7, 2010, 8:55pm Report to Moderator Report to Moderator
Time Online
33 minutes
รับทำเรื่องขอวีซ่าและกรีนการ์ดอย่างถูกต้องทุกชนิดไปต่างประเทศทั่วโลก
(มีประสบการณ์และความชำนาญเป็นพิเศษมากกว่า 25 ปีสำหรับประเทศสหรัฐอเมริกา)
โดยนักกฎหมายไทย-อเมริกัน (LL.B., Mini LL.M.,M.B.A.,Paralegal- American Bar Association Approval) ซึ่งเป็นผู้ที่มีความรู้และมีประสบการณ์เป็นพิเศษเกี่ยวกับเรื่องนี้โดยเฉพาะมากกว่า 25 ปี โดยเราได้ช่วยทำเรื่องขอวีซ่า  กรีนการ์ด และอเมริกันซิติเซ่นให้แก่พี่น้องชาวไทยในเมืองไทยและในประเทศสหรัฐอเมริกาจนประสบผลสำเร็จและได้รับอนุมัติวีซ่า กรีนการ์ด และอเมริกันซิติเซ่นอย่างถูกต้องมาแล้วเป็นจำนวนมาก
ก่อนการยื่นเรื่องเพื่อขอวีซ่าหรือกรีนการ์ดชนิดใดต่อสถานกงสุลต่างประเทศ ท่านควรจะขอคำปรึกษาและคำแนะนำอย่างถูกต้องที่ดีในเรื่องนี้กับเราก่อน  เพราะหากเรื่องของท่านขาดการเตรียมความพร้อมอย่างถูกต้องที่ดี หรือเรื่องของท่านยังอาจมีข้อบกพร่องโดยที่ท่านขาดความรู้และความเข้าใจในเรื่องนี้อย่างถูกต้องแท้จริง  หรือเป็นเพราะความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ในเรื่องนี้แล้วท่านได้ให้สัมภาษณ์ขอวีซ่าฯต่อสถานกงสุลฯไป เรื่องของท่านอาจถูกปฎิเสธวีซ่าหรือกรีนการ์ดได้  และทางสถานกงสุลฯจะทำการบันทึกประวัติการยื่นเรื่องขอวีซ่าฯ ทั้งหมดของท่านไว้  ทำให้การยื่นเรื่องขอวีซ่าฯในครั้งต่อไปของท่านยากยิ่งขึ้น หรือบางกรณีไม่สามารถทำการแก้ไขในเรื่องนี้ได้อีกต่อไป ทั้งนี้ เพราะในสายตาของคนธรรมดาทั่วไปกับสายตาของกฎหมายว่าด้วยคนเข้าเมืองฯของสหรัฐอเมริกา ย่อมมองประเด็นหรือปัญหาในเรื่องนี้ไม่เหมือนกัน
แบบวีซ่าชั่วคราว (Non-Immigrant visa)  
- นักเรียน/นักศึกษา(F-1,M-1,J-1)
- ท่องเที่ยว/ธุรกิจ(B-1,B-2)
- ทำงานในอาชีพ/วิชาชีพ(H-1,H-2A,H-1B)
- การค้า/การลงทุนรายย่อย (E-1,E-2)
- คู่หมั้น/คู่สมรส(K-1,K-3)
แบบวีซ่าถาวรหรือ กรีนการ์ด (Immigrant Visa)
- โดยความสัมพันธ์ทางครอบครัว(Family Based Immigration)
- โดยการจ้างงานตามกฏหมาย (Employment Based Immigration)
- โดยการลงทุนระดับกลางขึ้นไป(L-1,Investment Based Immigration)
- โดยการสมรสกับคนสัญชาติอเมริกัน (Through Marriage to U.S.Citizen)
- ชนิดลอตตอรี่กรีนการ์ด(Diversity Lottery Green Card)

ติดต่อ: คุณ แซม   โทร  081-639-8456,  http://www.thaiusasia.com,
e-mail kusasia@yahoo.com   (บริการรับตรวจเอกสารหลักฐานอย่างถูกต้องที่ดีให้ทั้งหมด ก่อนที่จะนำเรื่องไปยื่นเพื่อสัมภาษณ์ขอวีซ่าหรือกรีนการ์ด)
Private Message Private message Reply: 12 - 14
samea
June 7, 2010, 8:55pm Report to Moderator Report to Moderator
Time Online
33 minutes
USASIA VISA & GREEN CARD CO.,LTD.        
71/1  Soi  Rungsit-Nakonnayok 27, Thanyaburi , Pratumthani 12130                
Tel:  081-639-8456, 02-996-1259    Fax:  02-996-0668                                      
                     E-Mail:  kusasia @ yahoo.com                                                                      
USASIA ATTORNEY SERVICE
5225 Nutmeg Street,  San Diego, California 92105
Tel:  619-972-0575    Fax:  619-521-2323
                  http://www. thaiusasia.com
_______________________________________________________________________________________________________________________                                                                                                    
                                                                  1  เมษายน  2553
เรื่อง  การรับทำเรื่องเพื่อขอวีซ่า กรีนการ์ด และอเมริกันซิติเซ่นให้แก่พี่นัองชาวไทยในเมืองไทยและในสหรัฐอเมริกา
เรียน ผู้ประกอบธุรกิจการค้าและพี่น้องชาวไทยที่เคารพรักทุกท่าน
สิ่งที่ส่งมาด้วย เอกสารเผยแพร่การรับทำเรื่องเพื่อขอวีซ่าฯของ USASIA ATTORNEY SERVICE จำนวน 1 ชุด
           ด้วย USASIA ATTORNEY SERVICE แห่งประเทศสหรัฐอเมริกา ร่วมกับบริษัท วีซ่าและกรีนการ์ด จำกัด ในประเทศไทย มีนโยบายและวัตถุประสงค์ในการรับทำเรื่องเพื่อขอวีซ่าและกรีนการ์ดอย่างถูกต้องทุกชนิดให้แก่พี่น้องชาวไทยในเมืองไทย และรับทำเรื่องเพื่อขอกรีนการ์ดและอเมริกันซิติเซ่นให้แก่พี่น้องชาวไทยในสหรัฐอเมริกา  และถึงแม้ว่าวีซ่าในสหรัฐอเมริกาของท่านจะขาดหรือหมดอายุแล้ว  เราก็สามารถใช้สิทธิทำเรื่องเพื่อที่จะขอกรีนการ์ดในสหรัฐอเมริกาให้ท่านมีสิทธิอาศัยอยู่ในสหรัฐอเมริกาอย่างถูกต้องถาวรตามกฎหมายได้  นอกจากนั้น เรายังมีบริการรับทำเรื่องที่จำเป็นและเกี่ยวข้องในด้านต่างๆให้แก่พี่น้องชาวไทยทั้งในเมืองไทยและในสหรัฐอเมริกาให้ท่านได้อย่างถูกต้องอีกรวมหลายประการ  โดยในสหรัฐอเมริกาท่านสามารถใช้บริการโดยติดต่อกับเราได้โดยตรงตามที่อยู่และเบอร์โทรศัพท์ด้านขวาข้างต้น และในเมืองไทยท่านสามารถใช้บริการโดยติดต่อกับเราได้โดยตรงตามที่อยู่และเบอร์โทรศัพท์ด้านซ้ายข้างต้น รายละเอียดการให้บริการในด้านวีซ่าและกรีนการ์ดดังเอกสารเผยแพร่การรับทำเรื่องเพื่อขอวีซ่าและกรีนการ์ดของ USASIA ATTORNEY SERVICE ที่แนบมาพร้อมนี้ หรือท่านสามารถขอเข้าดูรายละเอียดในเรื่องนี้ของเราได้ที่  http://www.thaiusasia.com  ซึ่งการให้บริการอย่างถูกต้องที่ดีในด้านวีซ่า  กรีนการ์ด  อเมริกันซิติเซ่น และการให้บริการที่จำเป็นและเกี่ยวข้องในด้านต่างๆ แก่พี่น้องชาวไทยของเราทั้งหมด  ประกอบด้วย
    - บริการรับทำเรื่องเพื่อขอวีซ่าและกรีนการ์ดเพื่อให้พี่น้องชาวไทยสามารถไปสหรัฐอเมริกาได้อย่างถูกต้อง
      -  บริการรับทำเรื่องเพื่อขอกรีนการ์ดและการขอโอนสัญชาติเป็นอเมริกันซิติเซ่นให้แก่พี่น้องชาวไทยในสหรัฐฯ
      -  รับทำเรื่องขอต่อวีซ่า, เปลี่ยนวีซ่า,  Re-entry Permit และแต่งงานอย่างถูกต้องตามกฏหมายกับอเมริกันซิติเซ่น
      -  รับจดทะเบียนห้างหุ้นส่วน บริษัท และรับทำข้อตกลงหรือสัญญาทางธุรกิจการค้าในสหรัฐอเมริกาทุกชนิด
      -  บริการแปลและรับรองเอกสาร และประสานงานทางด้านเอกสารระหว่างไทย-สหรัฐอเมริกาทุกชนิด
         จึงกราบเรียนเผยแพร่เกี่ยวกับเรื่องนี้มายังพี่น้องชาวไทยทุกท่านเพื่อโปรดพิจารณาต่อไปด้วย จักขอบคุณยิ่ง
      ขอแสดงความนับถือ
    ( นายกรณ์  สุริยาทิพย์ )
LL.B., Mini LL.M., M.B.A. (U.S.A.)
PARALEGAL ( American  Bar Association Approval )
Private Message Private message Reply: 13 - 14
samea
June 7, 2010, 8:56pm Report to Moderator Report to Moderator
Time Online
33 minutes
รับกรอกแบบฟอร์มวีซ่าชั่วคราว และวีซ่าถาวร ตามแบบฟอร์ไหม่ล่าสุด ตั้งแต่วันที่ 12  พฤษภาคม ค.ศ.  2010 ของ                   ประเทศสหรัฐอเมริกา

(และรับให้คำปรึกษาและจัดเตรียมเอกสารการยื่นขอวีซ่าทุกชนิดอย่างถูกต้องในเรื่องนี้ให้ท่านด้วย)

ติดต่ด  sam   081-639-8456,http://www.thaiusasia.com
Private Message Private message Reply: 14 - 14
1 Pages 1 Recommend Thread
Print Print Thread

Thread Rating
There is currently no rating for this thread

Advertisement with us